Wuraren tuntuɓar kusurwa, nau'in ƙwallo a cikin birgima, sun ƙunshi zobe na waje, zobe na ciki, ƙwallayen ƙarfe, da keji. Dukansu zoben ciki da na waje sun ƙunshi hanyoyin tsere waɗanda ke ba da izinin ƙaurawar axial dangi. Wadannan bearings sun dace musamman don ɗaukar nauyin haɗakarwa, ma'ana za su iya ɗaukar nauyin radial da axial. Maɓalli mai mahimmanci shine kusurwar lamba, wanda ke nufin kusurwar da ke tsakanin layin da ke haɗa wuraren hulɗar ƙwallon ƙafa a kan hanyar tsere a cikin jirgin sama na radial da kuma layi na daidai da axis. Babban kusurwar lamba yana ƙara ƙarfin ɗaukar nauyi don ɗaukar nauyin axial. A cikin ɗakuna masu inganci, ana amfani da kusurwar lamba 15° yawanci don samar da isassun ƙarfin ɗaukar nauyi yayin da ake kiyaye saurin juyawa.
Matsakaicin lamba na kusurwa-jere ɗayazai iya goyan bayan nauyin radial, axial, ko haɗakarwa, amma duk wani nauyin axial dole ne a yi amfani da shi ta hanya ɗaya kawai. Lokacin da aka yi amfani da nauyin radial, ana samar da ƙarin ƙarfin axial, waɗanda ke buƙatar nauyin juyi daidai. Saboda wannan dalili, ana amfani da waɗannan bearings a cikin nau'i-nau'i.
Wuraren lamba na kusurwa biyu-biyuza su iya ɗaukar nauyin radial mai mahimmanci da nau'i-nau'i na axial hade, tare da nauyin radial shine babban abu, kuma suna iya tallafawa nauyin radial zalla. Bugu da ƙari, za su iya ƙuntata ƙaurawar axial a duk sassan shaft ko gidaje.
Shigar da ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa ya fi rikitarwa fiye da zurfin tsagi na ƙwallon ƙwallon ƙafa kuma yawanci yana buƙatar shigarwa tare da riga-kafi. Idan an shigar da shi da kyau, ana iya inganta daidaito da rayuwar sabis na kayan aiki sosai. In ba haka ba, ba wai kawai zai gaza cika buƙatun daidaito ba, amma kuma za a yi lahani ga tsayin daka.
Akwai iri ukuangular lamba ball bearings: baya-da-baya, fuska-da-fuska da tsarin tandem.
1. Back-to-Back - Fuskoki masu fadi na nau'i-nau'i guda biyu sun saba da juna, madaidaicin ma'auni na ma'auni yana yadawa tare da jagorancin juzu'i na juyawa, wanda zai iya ƙara haɓakar kusurwoyin radial da axial goyon baya, da matsakaicin matsakaici. ikon hana lalata;
2. Face-to-Face - kunkuntar fuska na nau'i-nau'i guda biyu suna adawa da juna, madaidaicin ma'auni na ma'auni yana haɗuwa zuwa ga madaidaicin juyawa, kuma tsayin daka na kusurwa yana da ƙananan. Domin zobe na ciki na abin da ke ciki yana fitowa daga cikin zobe na waje, lokacin da aka haɗa zobe na waje biyu tare, an kawar da asalin asali na zobe na waje, kuma za a iya ƙara ƙaddamar da ƙaddamarwa;
3. Shirye-shiryen Tandem - Faɗin fuska na nau'i-nau'i guda biyu yana cikin hanya ɗaya, madaidaicin ma'auni na ma'auni yana cikin hanya guda kuma a layi daya, don haka nau'i biyu na iya raba nauyin aiki a cikin hanya guda. Koyaya, don tabbatar da kwanciyar hankali na shigarwar, nau'i biyu na bearings shirya a cikin jerin dole ne a ɗora juna a gaban juna a duka ƙarshen shaft. Matsayin ball bearings na kusurwar jere guda ɗaya a cikin tsari na tandem dole ne koyaushe a daidaita shi da wani juzu'in da aka shirya a baya don jagorar shaft a kishiyar shugabanci.
Barka da zuwatuntubaƙarin samfurori masu alaƙa da hanyoyin fasaha. Tun daga 1999, muna samarwaabin dogara mafita mafitaga masu kera motoci da Aftermarket. Ayyukan da aka ƙera suna tabbatar da inganci da aiki.
Lokacin aikawa: Oktoba-17-2024